Home โปรแกรมการแข่งขัน มวยสากลวันทรงชัยพิชิตโลก ศึก M-150 วันทรงชัย ต้านภัยยาเสพติด สู่เมืองปากน้ำโพ ศุกร์ที่ 10 พฤษภาคม 2556

ศึก M-150 วันทรงชัย ต้านภัยยาเสพติด สู่เมืองปากน้ำโพ ศุกร์ที่ 10 พฤษภาคม 2556

757

ร่วมกับองค์การบริหารส่วนจังหวัดนครสวรรค์ วันศุกร์ที่ 10 พฤษภาคม 2556
ณ เวทีมวยชั่วคราวโรงเรียนหนองบัว อ.หนองบัว จ.นครสวรรค์
ถ่ายทอดสดทาง โมเดิร์นไนน์ทีวี. เวลา 15.00 – 17.00 น.
———————————————————————————–
นายชัยโรจน์ มีแดง นายมานพ ศรีผึ้ง
ผู้ว่าราชการจังหวัดนครสวรรค์ นายก อบจ.นครสวรรค์
ประธานอำนวยการแข่งขัน ประธานจัดการแข่งขัน

โปรโมเตอร์ ทรงชัย รัตนสุบรรณ โปรโมเตอร์หญิง ปริยากร รัตนสุบรรณ
โปรโมเตอร์มหาชน โปรโมเตอร์จัดการแข่งขัน
—————————————————————————–
ก่อนเวลาถ่ายทอดสด
คู่ 1. “ ยอดมวยหญิงเขตดินแดง ปะทะ ยอดมวยหญิงเมืองปากน้ำ ” (108 ป.) 8 ยก
พลอยนภา ศักดิ์รุ่งเรือง VS น้องนุ่น ส.ไพรทอง
( แชมป์กีฬาเยาวชน ) ( แชมป์กีฬาเยาวชนเขต 1 )
*********************************
คู่ 1. แชมป์เปี้ยน WBO Oriental รุ่น ฟลายเวต ” (115 ป.) 6 ยก
ขวัญพิชิต 13เหรียญเอ็กซ์เพรส VS อเล็กซีส ทาเร็ค
( รองแชมป์ WBO อันดับ 3 ) (ฝรั่งเศส)

คู่ 2. ชิงแชมป์เปี้ยน WBO inter รุ่น แบนตัมเวต ” (118 ป.) 12 ยก
ผึ้งหลวง ส.สิงห์อยู่ VS จูม่า ฟันดิ ( juma fundi )
( อดีตแชมเปี้ยนโลก ) (รองแชมป์อันดับ2 ชาวแทนซาเนีย)
คู่ 3. “ ดาวโรจแชมป์กีฬาแห่งชาติ ตะบัน พยัคฆ์พันธุ์ดุเมืองจีน ” ( 126 ป.) 6 ยก
อนันตชัย สพล.กรุงเทพ VS หวู เซิ่น หงส์
( แชมป์กีฬาแห่งชาติ) ( รองแชมป์มวยสากลจีน)
คู่ 4. “ กระเหรี่ยงพันธุ์โหด ปะทะ สิงห์ร้ายแดนร้อยเอ็ด ” (119 ป.) 6 ยก
ซูซู ศิษย์เจ๊แดง VS ไผ่ทอง เมืองสีมา
( แชมป์ยอดมวยภาคเหนือ ) ( แชมป์กีฬาเยาวชนภาคกลาง )
คู่ 5. รองแชมป์ราชดำเนิน ปะทะ จอมยุทธแห่งเส้าหลิน (130 ป.) 6 ยก
ทองแท่ง เมืองสีมา VS เฉิน ยู เซี้ยะ
( รองแชมป์ราชดำเนิน ) ( แชมป์กีฬาเยาวชนจีน )
คู่ 6. ยอดมวยหญิงเมืองอ่างทอง ปะทะ ยอดมวยหญิงเมืองพัทยา (108 ป.) 6 ยก
น้องกิ๊ฟ อ.วันเชิด VS น้องฟ้า มานพรุ่งโรจน์
( แชมป์เหรียญเงินกีฬาแห่งชาติ ) ( แชมป์กีฬาเยาวชนเขต 3 )

ดำเนินถ่ายทอดสดโดย บริษัทเอสเอสอาร์ โปรดักชั่น จำกัด 71/23 ถ.เศรษฐศิริ แขวงสามเสนใน เขตพญาไท กรุงเทพ 10400 E-mail : [email protected] Website : www.onesongchai.com โทร 02-6185314 ถึง 6